Project Description
คณะศิลปกรรมศาสตร์เข้าร่วมโครงการสรุปผลการดำเนินงาน SWU U2T for BCG FAIR 2023
วันที่ 30 พฤษภาคม 2566 โดยส่วนกิจการเพื่อสังคม จัดโครงการสัมมนาสรุปผลการดำเนินงานโครงการขับเคลื่อนเศรษฐกิจและสังคมฐานรากหลังโควิดด้วยเศรษฐกิจ BCG มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ SWU U2T for BCG FAIR 2023
ณ บริเวณชั้น 1 อาคารนวัตกรรม ดร.สาโรช บัวศรี มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ
ตามที่ คณะศิลปกรรมศาสตร์ ได้รับอนุมัติให้ดำเนินโครงการขับเคลื่อนเศรษฐกิจและสังคมฐานรากหลังโควิดด้วยเศรษฐกิจ BCG มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ (SWU-U2T for BCG)
อำเภอเสนา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา โดยมีพื้นที่ตำบลรับผิดชอบ จำนวน 4 ตำบล ดังนี้
1. ตำบลชายนา ผู้รับผิดชอบ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.กิตติกรณ์ นพอุดมพันธ์ และอาจารย์วันศนิ กระจ่างยุทธ
2. ตำบลบ้านแถว ผู้รับผิดชอบ อาจารย์ ดร.กฤตวิทย์ กฤตมโนรถ
3. ตำบลมารวิชัย ผู้รับผิดชอบ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ณพงศ หอมแย้ม
4. ตำบลสามตุ่ม ผู้รับผิดชอบ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ศุภวิช อิศรางกูร ณ อยุธยา
โดยคณะศิลปกรรมศาสตร์ ลงพื้นที่เพื่อสำรวจความต้องการ และดำเนินกิจกรรมเพื่อส่งเสริมการออกแบบและพัฒนาผลิตภัณฑ์ให้มีมูลค่าที่เพิ่มขึ้น
อีกทั้งยังบ่มเพาะผู้ประกอบการให้คำนึงถึงการใช้เทคนิคต่างๆในการเพิ่มรายได้ไม่ว่าทางตรงหรือทางอ้อม เช่น การส่งเสริมเพื่อพัฒนาแผนธุรกิจ การตลาดออนไลน์ การออกแบบผลิตภัณฑ์,บรรจุภัณฑ์ ฉลากสินค้า ผลิตภัณฑ์เพื่อสุขภาพ เป็นต้น
ภายใต้การดำเนินงานที่ลุล่วงมาด้วยดีนั้น คณะศิลปกรรมศาสตร์ขอขอบพระคุณคณาจารย์ บุคลากร สมาชิกตำบลที่เข้าร่วมกิจกรรม ตลอดจนผู้ที่เกี่ยวข้อง มา ณ โอกาสนี้
#ชุมชนแลกการเปลี่ยนเรียนรู้ศิลปกรรมเพื่อสังคม
#ศิลปกรรมศาสตร์มศว
#fofaSWU
#มศว #swu