หน้าแรก / ข่าวสารและกิจกรรม / ข่าวและกิจกรรม / ขอแสดงความยินดีกับ พี่แอน ณัฏฐ์ณัชชา นำเจริญสมบัติ ศิษย์เก่าสาขาวิชาดุริยางคศาสตร์สากล กับรางวัล “ลูกกตัญญู” จัดโดยสภาสังคมสงเคราะห์แห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์
- รายละเอียด
-
หมวด: EVENT : ข่าวและกิจกรรม
-
เผยแพร่เมื่อ วันศุกร์, 25 สิงหาคม 2560 07:36
-
เขียนโดย Super User
-
ฮิต: 437
- ขอแสดงความยินดีกับ พี่แอน ณัฏฐ์ณัชชา นำเจริญสมบัติ ศิษย์เก่าสาขาวิชาดุริยางคศาสตร์สากล คณะศิลปกรรมศาสตร์ ศิลปินจากทรู แฟนเทเชีย
ที่ได้รับรางวัล “ลูกกตัญญู” จัดโดยสภาสังคมสงเคราะห์แห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ โดยพิจารณาจากการเป็นลูกที่ดี มีความกตัญญูกตเวทีอย่างสูงต่อแม่ ดูแลเอาใจใส่ความเป็นอยู่ของพ่อแม่อย่างสม่ำเสมอ ประพฤติตามคำสั่งสอน ดำรงตนอยู่ในศีลธรรม และเชิดชูวงศ์ตระกูล ทั้งนี้พี่แอนได้เข้ารับประทานโล่ประกาศเกียรติคุณ โดยพระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าโสมสวลี พระวรราชาทินัดดามาตุ เมื่อวันที่ 12 สิงหาคม 2560 ที่ผ่านมา ![filial piety4](/th/images/FOFA/NEWS_PICTURE/activities/nisit_award/filial_piety4.jpg)
![filial piety3](/th/images/FOFA/NEWS_PICTURE/activities/nisit_award/filial_piety3.jpg)
![filial piety2](/th/images/FOFA/NEWS_PICTURE/activities/nisit_award/filial_piety2.jpg)
![filial piety1](/th/images/FOFA/NEWS_PICTURE/activities/nisit_award/filial_piety1.jpg)